
Thông tin sản phẩm
Thành phần
Mỗi viên nén dài bao phim chứa:
Hoạt chất: Paracetamol 500 mg, Cafein 65 mg
Tá dược: Tinh bột ngô, povidon, natri starch glycolat, natri lauryl sulfat, magnesi stearat, silic dioxyd, hypromellose, macrogol, propylen glycol, talc, titan dioxyd.
Công dụng (Chỉ định)
Thuốc được dùng giảm các cơn đau nặng như đau đầu, đau nửa đầu, đau nhức do cảm lạnh và cảm cúm, đau họng, đau lưng, đau bụng kinh, đau răng, đau do nhổ răng và đau sau khi tiêm vaccin, đau dây thần kinh, đau do viêm khớp, viêm xoang, đau cơ xương.
Thuốc còn dùng để hạ sốt nhanh chóng và hiệu quả.
Cách dùng - Liều dùng
Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: uống 1-2 viên/lần, khoảng cách giữa các lần uống thuốc từ 4 - 6 giờ, không dùng quá 8 viên trong vòng 24 giờ.
Trẻ em dưới 12 tuổi: tham khảo ý kiến bác sĩ.
Nên uống thuốc trong bữa ăn hoặc sau bữa ăn.