- Giá: 68.000/Hộp

- Ngày cập nhật: 21-11-2020

- Sản xuất:

- Người xem: 806

Mua

5.0 (5)

(1)


Thông tin sản phẩm

Thành phần:
Ibuprofen 400mg


Tính chất:
Mofen là loại thuốc chống viêm không có cấu trúc Steroid, vừa có tác dụng chống viêm, giảm đau và hạ sốt.


Chỉ định:
- Thuốc có hiệu quả giảm đau tốt trong hầu hết các chứng đau thông thường : đau đầu, đau răng, đau trong lúc kinh kỳ, đau khớp, đau mô mềm trong chấn thương và sau mổ.


Liều dùng:
- Liều dùng cho người lớn và trẻ em trên 12 tuổi :
Uống 1 –2 viên, uống sau bữa ăn, 4 – 6 giờ dùng một lần. Không dùng quá 6 viên trong 1 ngày trừ trường hợp có chỉ dẫn của thầy thuốc.


Chống chỉ định, thận trọng:
- Quá mẫn với ASA & các NSAID khác. Có thai & cho con bú. Trẻ em < 12 t. Chảy máu đường tiêu hoá, loét dạ dày-tá tràng, lupus ban đỏ hệ thống, suy thận.


Tương tác dược :
Bệnh nhân nhạy cảm với thuốc, với dẫn chất ASA hoặc các thuốc chống viêm không Steroid khác (NSAIDs).


Tác dụng phụ :
- Nói chung thuốc dễ dung nạp, các tác dụng phụ thường nhẹ.
- Nếu như có các triệu chứng như khó thở, đau bụng, phân có máu, nôn, mẩn ngứa thì ngừng dùng thuốc

x Đánh giá
Gửi
Quầy 519- Chợ thuốc Hapulico - Số 1- Nguyễn Huy Tưởng- Nhân Chính - Thanh Xuân- Hà Nội
Có thể bạn muốn mua?

Kecam Tiêm

65.000/Hộp

TÁN SỎI

210.000/Hộp

HERBA COOL

33.000/Hộp

RUTINC RAU MÁ

21.000/Hộp

Có thể bạn muốn mua?

65.000/Hộp
210.000/Hộp
33.000/Hộp
21.000/Hộp
28.000/Hộp