Metrophan viên

Thuốc ho

- Giá: 16.500/Hộp

- Ngày cập nhật: 30-05-2020

- Sản xuất:

- Người xem: 1117

Mua

0.0 (0)

(1)


Thông tin sản phẩm

Trình bày: Hộp 2 vỉ x 10 viên nén bao phim.


Công thức: Cho 1 viên
Dextromethorphan hydrobromid................10mg
Loratadin............................................ 2,5mg
Guaiphenesin........................................100mg
Tá dược……………….......…..vđ...................1 viên.


Tác dụng:
Thuốc ho Methorphan là thuốc trị ho 3 tác động: Cắt cơn ho, long đờm, chống dị ứng; phối hợp 3 thành phần:
• Dextromethorphan hydrobromid: làm giảm ho do ức chế trung tâm ho.
• Loratadin: là chất kháng histamin H1 ngoại biên nên làm giảm các triệu chứng: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, ngứa vòm miệng và họng do viêm mũi dị ứng, ho dị ứng. Loratadin không có tác dụng an thần.
• Guaiphenesin: làm loãng đờm và các dịch tiết khác của phế quản khiến việc tống xuất chúng được dễ dàng hơn, làm dịu đường hô hấp đang bị kích ứng.


Chỉ định:
• Ho khan, ho do dị ứng, ho do cảm lạnh, cúm, viêm họng.
• Ho có đờm trong viêm phổi, viêm phế quản, viêm thanh quản, ho do hút thuốc lá.
- Cách dùng – Liều dùng:
• Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1-2 viên/ lần x 3-4 lần /ngày.
• Trẻ em 4-12 tuổi: 1 viên/ lần x 3 lần /ngày.


Chống chỉ định:
• Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.
• Người bệnh đang điều trị bằng thuốc ức chế monoaminoxydase (IMAO).
• Trẻ em dưới 4 tuổi (do phản xạ nuốt được viên thuốc chưa hoàn chỉnh).


Tác dụng không mong muốn:
Ít khi gây đau bụng, tiêu chảy, nổi mày đay, khô mũi, hắt hơi, viêm kết mạc. Hiếm khi gây ngoại ban, trầm cảm, buồn ngủ nhẹ, loạn nhịp tim, bất thường chức năng gan. Ức chế thần kinh trung ương, suy hô hấp, sỏi thận có thể xảy ra khi lạm dụng thuốc, dùng liều quá cao.

x Đánh giá
Gửi
Quầy 519- Chợ thuốc Hapulico - Số 1- Nguyễn Huy Tưởng- Nhân Chính - Thanh Xuân- Hà Nội
Có thể bạn muốn mua?

Có thể bạn muốn mua?